MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA MKOA WA TANGA
Umetolewa: (17/02/2022)

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2022; athari na
ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo na uvuvi katika mkoa wa Tanga na wilaya zake:
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[ Wastani hadi juu ya wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2022 kwa mkoa wa Tanga. (b) Ramani inayoonesha wastani
wa muda mrefu wa mvua za msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Tanga. Angalizo:
Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka
mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

Kwa ujumla mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Tanga.
Mvua zinatarajiwa kuanza katika wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa kujitokeza hususan katika mwezi wa Mei, 2022.

Mvua za msimu wa Masika, 2022

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi juu ya wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa
Tanga. Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022 na kuisha wiki ya tatu
ya mwezi Mei, 2022.

Angalizo:

Izingatiwe kuwa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za wastani hadi juu ya wastani hivyo matukio ya
vipindi vya mvua kubwa zinazoambatana na upepo mkali yanatarajiwa kujitokeza.



(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA TANGA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Tanga.

Mkoa wa Tanga

Wilaya ya Tanga Mjini

Kielelezo
O Wastani hadi Juu yva \Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Tanga.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Tanga.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.
Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa

mvua.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Tanga

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Tanga ni kati ya milimita 530
hadi 620.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevunyevu wa kutosha katika
udongo kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.
Kunatarajiwa kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.

Magonjwa ya ukungu kwa mimea yanayosababishwa na
mvua nyingi yanatarajiwa kujitokeza.

Kutuama kwa maji hasa maeneo ya mabondeni
kunatarajiwa.

Uharibifu wa mazao pamoja na miundombinu ya
umwagiliaji na uvuvi kutokana na mvua nyingi
unatarajiwa kujitokeza.

Magonjwa ya mifugo kama vile kuoza kwato na yale
yanayotokana na kupe yanatarajiwa kujitokeza.

Ushauri

o

o

o

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, uvuvi na ufugaiji.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA PANGANI
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Pangani.

Mkoa wa Tanga
™

wil P, i
ilaya ya Pangani

T

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Pangani, Tanga.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Pangani.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.
Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa

mvua.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Pangani

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Pangani ni kati ya milimita 450
hadi 620.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevunyevu wa kutosha katika
udongo kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.
Kunatarajiwa kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.

Magonjwa ya ukungu kwa mimea yanayosababishwa na
mvua nyingi yanatarajiwa kujitokeza.

Kutuama kwa maji hasa maeneo ya mabondeni
kunatarajiwa.

Uharibifu wa mazao pamoja na miundombinu ya
umwagiliaji na uvuvi kutokana na mvua nyingi
unatarajiwa kujitokeza.

Magonjwa ya mifugo kama vile kuoza kwato na yale
yanayotokana na kupe yanatarajiwa kujitokeza.

Ushauri

o

o

o

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, uvuvi na ufugaiji.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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(1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA MUHEZA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Muheza.

Mkoa wa Tanga
/S

Wilaya ya Muheza

Kielelezo
1 wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Muheza, Tanga.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Muheza.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.
Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa

mvua.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Muheza

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Muheza ni kati ya milimita 450
hadi 620.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevunyevu wa kutosha katika
udongo kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.
Kunatarajiwva kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.

Magonjwa ya ukungu kwa mimea yanayosababishwa na
mvua nyingi yanatarajiwa kujitokeza.

Kutuama kwa maji hasa maeneo ya mabondeni
kunatarajiwa.

Uharibifu wa mazao pamoja na miundombinu ya
umwagiliaji na uvuvi kutokana na mvua nyingi
unatarajiwa kujitokeza.

Magonjwa ya mifugo kama vile kuoza kwato na yale
yanayotokana na kupe yanatarajiwa kujitokeza.

Ushauri

o

o

o

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, uvuvi na ufugaiji.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI, 2022) KWA WILAYA YA HANDENI
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Handeni.

Mkoa wa Tanga
N

Wilaya ya Handeni Kas

»

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Handeni, Tanga.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Handeni.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.
Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa

mvua.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Handeni

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Handeni ni kati ya milimita 360
hadi 530.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevunyevu wa kutosha katika
udongo kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.
Kunatarajiwa kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.

Magonjwa ya ukungu kwa mimea yanayosababishwa na
mvua nyingi yanatarajiwa kujitokeza.

Kutuama kwa maji hasa maeneo ya mabondeni
kunatarajiwa.

Uharibifu wa mazao pamoja na miundombinu ya
umwagiliaji na uvuvi kutokana na mvua nyingi
unatarajiwa kujitokeza.

Magonjwa ya mifugo kama vile kuoza kwato na yale
yanayotokana na kupe yanatarajiwa kujitokeza.

Ushauri

o

o

o

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, uvuvi na ufugaiji.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA KILINDI
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kilindi.

Mkoa wa Tanga
/7

Wilaya ya Kilindi

30
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Kielelezo
1 Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Kilindi, Tanga.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kilindi.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.
Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa

mvua.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Kilindi

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Kilindi ni kati ya milimita 360
hadi 530.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevunyevu wa kutosha katika
udongo kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

o Kunatarajiwa kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.

o Magonjwa ya ukungu kwa mimea yanayosababishwa na
mvua nyingi yanatarajiwa kujitokeza.

o Kutuama kwa maji hasa maeneo ya mabondeni
kunatarajiwa.

o Uharibifu wa mazao pamoja na miundombinu ya
umwagiliaji na uvuvi kutokana na mvua nyingi
unatarajiwa kujitokeza.

o Magonjwa ya mifugo kama vile kuoza kwato na yale
yanayotokana na kupe yanatarajiwa kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, uvuvi na ufugaiji.

o Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

o Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya

ukungu na wafugaji kuchanja mifugo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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(1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI -

MEI, 2022) KWA WILAYA YA KOROGWE

Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Korogwe.

Mkoa wa Tanga
/™

Wilaya ya Korogwe

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Korogwe, Tanga.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Korogwe.

o Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa

mvua.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Korogwe

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Korogwe ni kati ya milimita 360
hadi 530.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Kunatarajiwa kuwa na unyevunyevu wa kutosha katika
udongo kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

o Kunatarajiwa kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.

o Magonjwa ya ukungu kwa mimea yanayosababishwa na
mvua nyingi yanatarajiwa kujitokeza.

o Kutuama kwa maji hasa maeneo ya mabondeni
kunatarajiwa.

o Uharibifu wa mazao pamoja na miundombinu ya
umwagiliaji na uvuvi kutokana na mvua nyingi
unatarajiwa kujitokeza.

o Magonjwa ya mifugo kama vile kuoza kwato na yale
yanayotokana na kupe yanatarajiwa kujitokeza.

Ushauri
o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, uvuvi na ufugaiji.

o Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

o Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.

Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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(1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA LUSHOTO
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Lushoto.

Mkoa wa Tanga

Wilaya ya Lushoto Kas

f

Kielelezo
1 Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Lushoto, Tanga.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Lushoto.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.
Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa

mvua.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Lushoto

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Lushoto ni kati ya milimita 360
hadi 530.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevunyevu wa kutosha katika
udongo kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.
Kunatarajiwa kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.

Magonjwa ya ukungu kwa mimea yanayosababishwa na
mvua nyingi yanatarajiwa kujitokeza.

Kutuama kwa maji hasa maeneo ya mabondeni
kunatarajiwa.

Uharibifu wa mazao pamoja na miundombinu ya
umwagiliaji na uvuvi kutokana na mvua nyingi
unatarajiwa kujitokeza.

Magonjwa ya mifugo kama vile kuoza kwato na yale
yanayotokana na kupe yanatarajiwa kujitokeza.

Ushauri

o

o

o

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, uvuvi na ufugaiji.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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(1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA MKINGA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mkinga.

Mkoa wa Tanga
e

Wilaya ya Mkinga
Kas

T

Kielelezo
[ waastani hadi Juu ya \astani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Mkinga, Tanga.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mkinga.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.
Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa

mvua.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Mkinga

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Mkinga ni kati ya milimita 450
hadi 620.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevunyevu wa kutosha katika
udongo kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.
Kunatarajiwva kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.

Magonjwa ya ukungu kwa mimea yanayosababishwa na
mvua nyingi yanatarajiwa kujitokeza.

Kutuama kwa maji hasa maeneo ya mabondeni
kunatarajiwa.

Uharibifu wa mazao pamoja na miundombinu ya
umwagiliaji na uvuvi kutokana na mvua nyingi
unatarajiwa kujitokeza.

Magonjwa ya mifugo kama vile kuoza kwato na yale
yanayotokana na kupe yanatarajiwa kujitokeza.

Ushauri

o

o

o

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, uvuvi na ufugaiji.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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